DIỄN ĐÀN KỸ SƯ M&E
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN KỸ SƯ M&E

ĐI TĂT ĐÓN ĐẦU, NÂNG CAO KHẢ NĂNG TIẾP CẬN THỰC TẾ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

NHỮNG ĐIỀU BẠN CẦN BIẾT

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

NHỮNG ĐIỀU BẠN CẦN BIẾT Empty
Bài gửiTiêu đề: NHỮNG ĐIỀU BẠN CẦN BIẾT   NHỮNG ĐIỀU BẠN CẦN BIẾT Icon_minitimeWed Oct 24, 2012 4:18 pm

Các loại câu hỏi nên đặt ra trên diễn đàn để trao đổi, thảo luận.
Bạn có thể đặt hầu như mọi câu hỏi liên quan đến lĩnh vực Cơ Điện công trình. Từ lý thuyết đến thực tế, sản phẩm thiết bị, quy trình công nghệ, thi công lắp đặt, thiết kế, vận hành, bảo trì, xử lý sự cố, quản lý dự án..v.v..Mọi Câu hỏi đều được ghi nhận miễn là có liên quan đến M&E : cung cấp, phân phối điện, điện trung thế, hạ thế, thiết bị điện, giải pháp chiếu sáng, điện tử viễn thông, điện nhẹ, an ninh, điều hòa không khí, thông gió, hệ thống lạnh, cấp thoát nước, phòng cháy chữa cháy, thang máy...
Bạn cũng được khuyến khích tự đặt Câu hỏi và Trả lời cho chính Câu hỏi của mình. Đó như là bạn chủ động chia sẻ kiến thức với cộng đồng.
Các loại câu hỏi không nên đặt ra trên diễn đàn.
Để liên kết với cộng đồng tốt nhất, bạn nên đặt các Câu hỏi sát thực với vấn đề bạn đang gặp phải. Lý thuyết nào bạn chưa hiểu, sự cố nào bị vướng mắc, kiến thức nào bạn muốn được hỗ trợ...? Không nên đặt các câu hỏi vu vơ, thiếu định hướng, chat chit, câu hỏi bao hàm phạm trù quá rộng lớn.
Bạn không nên đặt các câu hỏi kiểu như "Xin chào mọi người", "Mình cần giúp đỡ về vấn đề này", "Cần giúp về dây điện", "hỏi về chiller?", thay vào đó bạn nên nêu chi tiết cụ thể hơn trong Câu hỏi để mọi người dễ giúp, như là "Máy nén lạnh tự động ngắt liên tục sau 2 phút", "Cần giúp về cách tính dây điện chiếu sáng cho nhà máy?"...
Câu hỏi không nhất thiết phải có dấu "?" mới được chấp nhận, miễn là nội dung đủ chi tiết để mô tả về vấn đề bạn gặp phải.
Trích dẫn nguồn gốc tham khảo và bản quyền nội dung ?
Bạn không chỉ được khuyên mà còn bị bắt buộc để tham chiếu đến nguồn tin mà bạn sử dụng cho câu Trả lời, nếu bạn dùng nguyên bản. Mọi thao tác copy & paste nếu không có trích dẫn tham chiếu đến nguồn tin gốc đều không nên được chấp nhận.
Trang web Diễn Đàn Kỹ Sư M&E xây dựng cho cộng đồng và hướng cộng đồng, do đó nội dung gửi bởi thành viên sẽ do chính thành viên giữ bản quyền. Chúng tôi, những người xây dựng, điều hành và phát triển website sẽ không chịu trách nhiệm về bất kỳ việc vi phạm bản quyền nào do thành viên gây ra khi tham gia viết bài. Chúng tôi sẽ cố gắng phát hiện, hiệu chỉnh và hạn chế mọi vi phạm, tuy nhiên không thể tuyệt đối. Rất mong tất cả mọi người cùng nhìn nhận theo hướng tích cực để tránh mọi rắc rối pháp lý (nếu có) xảy đến. Tôn trọng bản quyền thông tin được chúng tôi khuyến khích và đề cao.
Giữ thái độ cư xử ra sao ? Tiếng Anh và Tiếng Việt không dấu ?
Hãy luôn luôn giữ thái độ lịch sự, nhã nhặn khi trao đổi.
Khi bầu chọn và Trả lời, vui lòng trung thực. Chính kiến riêng của bạn luôn được coi trọng.
Trong trao đổi với mọi người, khuyến khích sử dụng cách xưng hô bình đẳng, ngôn ngôi ngang hàng.
Hãy tỏ ra độ lượng và nhẫn nại vì đôi khi một số người kiến thức hiểu biết chưa bằng bạn, hãy bình tĩnh góp ý và tốt nhất nên đưa ý kiến xây dựng để cùng làm thành một Trả lời tốt hơn. Đừng sa đà vào việc phê phán hay chỉ trích ý kiến người khác.
Chúng ta không ở đây để tranh luận, chúng ta chia sẻ ,trao đổi để xây dựng và đóng góp chung cho cộng đồng.
Tiếng Anh và Tiếng Việt không dấu ?
Bạn có quyền được dùng tiếng Anh trong bài viết, tuy nhiên nên hạn chế và từ nào có Tiếng Việt tương ứng bạn nên dùng Tiếng Việt. Việc này bạn được tùy ý, và điều hành viên sẽ không xóa bài chỉ vì bạn dùng tiếng Anh nếu nội dung của bạn có giá trị. Tuy nhiên một Trả lời hoàn toàn bằng Tiếng Anh sẽ không được chấp nhận. Bình luận ngắn bạn có thể dùng toàn tiếng Anh, nhưng việc này cũng không được khuyến khích.
Người sáng lập website coi trọng tính mở và tiện dụng cho người dùng. Bạn được phép dùng Tiếng Việt không dấu nếu bạn thiếu bộ gõ dấu trên máy tính (hay thiết bị di động), miễn là nội dung của bạn có giá trị.
Nói chung khi trình bày bài viết, bạn được khuyên nên ngắn gọn, súc tích, có logic và đơn giản hóa. Hãy nhớ hiệu quả và chất lượng thông tin bạn truyền đạt và chia sẻ mới là quan trọng, ngôn từ phức tạp, cao siêu không chắc đã có giá trị.
Bình luận cho bài viết ? Mục Yêu Thích là gì ?
Đôi khi bạn chỉ muốn có vài góp ý đối với câu Trả lời của một ai đó, chứ chưa Trả lời trực tiếp vào Câu hỏi nêu ra. Bạn có thể thực hiện việc này bằng cách gửi bình luận. Click vào nút "bình luận" bên dưới câu Trả lời để gửi ý kiến. Điều này sẽ thực sự giúp ích cho người khác.
Mục Yêu Thích là một công cụ giúp bạn luôn được cập nhật về các Câu hỏi hay Chuyên mục mà bạn để tâm nhiều nhất. Bên phải, góc trên của mỗi Câu hỏi và Chuyên mục có một dấu thập lớn, click vào đó để đưa Câu hỏi, Chuyên mục vào trong Mục Yêu Thích của bạn. Mỗi khi có Trả lời mới, Câu hỏi mới cho Chuyên mục, bạn sẽ nhanh chóng nhận được thông báo.
Tôi có buộc phải đăng ký và đăng nhập mới Hỏi Đáp được ?
Không bắt buộc. Bạn hoàn toàn có thể gửi Câu hỏi và Trả lời Câu hỏi mà không cần đăng ký thành viên. Tuy nhiên bạn được khuyến khích đăng ký và đăng nhập để sử dụng được nhiều tiện ích nhất. Khi là thành viên bạn sẽ nhận được thông báo về các Câu hỏi và Trả lời quan tâm, bạn có thể chọn Câu hỏi để đưa vào Mục Yêu Thích, bạn cũng có thể gửi bình luận nếu là thành viên ,và có thể gửi thông điệp đến các thành viên khác trong cộng đồng Diễn Đàn Kỹ Sư M&E. Ngoài ra còn nhiều tiện ích khác.
Vì sao một số bài viết lại bị xóa ?
Một bài viết sẽ bị xóa nếu nội dung không liên quan đến Câu hỏi, nội dung mang tính công kích cá nhân, lời lẽ thô tục. Chúng tôi sẽ cố gắng thông báo qua email cho bạn nếu bài của bạn bị xóa. Tuy nhiên, trong một số tình huống, bài của bạn có thể bị xóa mà không cần thông báo. Nếu bạn cảm thấy bài mình bị xóa không hợp lý, bạn có thể phản hồi lại chúng tôi. Nếu bài viết bị vô tình xóa, hay xóa không hợp lý, chúng tôi sẽ nhanh chóng khắc phục.
Tôi có thể đăng quảng cáo hay PR sản phẩm ở đây không ?
Căn bản thì việc quảng cáo hay PR sản phẩm không được nhấn mạnh trong tiêu chí và triết lý hoạt động của Diễn Đàn Kỹ sư M&E. Chúng tôi không xây dựng trang web này để chỉ phục vụ việc kinh doanh, hay tạo ra lợi nhuận cho một cá nhân (nhóm cá nhân). Yếu tố đóng góp chất lượng thông tin và tạo sự kết nối tích cực, chuyên nghiệp cho cộng đồng mới là yếu tố mà những người sáng lập đặt lên hàng đầu. Nếu trong đầu bạn chỉ có một ý định là tiếp thị, quảng cáo và thúc đẩy kinh doanh cho chính bạn hay công ty bạn, thì chúng tôi khuyên bạn không nên có mặt ở đây, vì hầu như chắc chắn là bạn sẽ khó đạt được mục đích.
Tuy nhiên việc thúc đẩy kinh doanh của bạn không có gì sai, bạn vẫn được phép tiến hành, nhưng ở trong Diễn Đàn Kỹ sư M&E, chúng tôi khuyên bạn nên thực hiện điều đó kết hợp chung với việc chia sẻ thông tin và giao lưu với mọi người. Cách marketing hay nhất đó là bạn hãy tỏ ra thực sự đáng tin cậy. Hãy gây dựng danh tiếng và độ tín nhiệm cho sản phẩm và dịch vụ của bạn bằng cách tham gia Trả lời các Câu hỏi do các thành viên trong cộng đồng đặt ra. Rất nhiều vấn đề mọi người gặp phải là có liên quan đến công việc của bạn. Nếu bạn có ý tưởng, có kiến thức và kinh nghiệm, hãy chia sẻ để cùng giúp người khác. Trong khi làm điều này, tham chiếu đến sản phẩm và dịch vụ mà bạn cung cấp, chúng tôi tin rằng bạn sẽ đạt được những phản hồi tích cực và việc kinh doanh của bạn sẽ được thúc đẩy tốt hơn.
Tôi có thể tham gia điều hành và phát triển trang web này không ?
Tiêu chí phát triển website Diễn Đàn Kỹ sư M&E là cung cấp nguồn thông tin chất lượng và có giá trị cho cộng đồng. Bạn luôn được hoan nghênh tham gia điều hành và phát triển website nếu bạn thấy mình phù hợp với đường lối và tiêu chí chung của website. So với các forum hiện hành, việc tham gia điều hành trang Hỏi Đáp này có khác ít nhiều. Không phải cứ có nhiều bài viết là bạn được thêm đặc quyền. Việc đánh giá sẽ căn cứ trên số điểm (độ tín nhiệm) mà bạn đạt được. Tất nhiên điều này cũng không hoàn toàn tuyệt đối. Khi thực sự bạn có tâm huyết, bạn có năng lực và bạn có độ tín nhiệm thực tế, bạn chính là người sáng giá để cùng chúng tôi xây dựng và phát triển website.
https://kysume.forumvi.com

NHỮNG ĐIỀU BẠN CẦN BIẾT
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
»  Những nguyên tắc cơ bản của đàm phán
» Những quy tắc trong giao tiếp
» Những trục trặc hay gặp khi sử dụng máy phát điện
» Điều khiển và giám sát lò nhiệt
» Mạng vi xử lý điều khiển dây chuyền sản xuất