DIỄN ĐÀN KỸ SƯ M&E
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN KỸ SƯ M&E

ĐI TĂT ĐÓN ĐẦU, NÂNG CAO KHẢ NĂNG TIẾP CẬN THỰC TẾ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Bài thực hành để vượt qua nỗi sợ hãi!

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Bài thực hành để vượt qua nỗi sợ hãi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Bài thực hành để vượt qua nỗi sợ hãi!   Bài thực hành để vượt qua nỗi sợ hãi! Icon_minitimeTue Oct 30, 2012 10:40 am

Chào các bạn. Chắc hẳn trong cuộc sống đôi khi chúng ta không thể vượt qua được những khó khăn, sợ hãi. Nếu muốn vượt qua, hãy làm thứ thế này:

Hãy làm việc này với một nhóm người (10 người trở lên), bạn sẽ có quyết tâm vượt qua chính nó!

Chuẩn bị: 1 người một quả bóng bay và 5 cái bút viết bảng

Bước 1: Gọi tên nỗi sợ hãi

Bước 2: Thổi quả bóng lên ở một mức vừa phải (nhớ là ko được cột lại, chỉ xoắn hờ)

Bước 3: Dùng bút viết bảng viết lên đó: Có thể là: Mục tiêu của bạn, Vấn đề khó khăn, Nỗi sợ của bạn

Ví dụ: Tôi giao tiếp không tốt với mọi người; Tôi sợ không có việc làm khi ra trường; Tôi không thể nói tiếng anh lưu loát; Tôi sợ nghèo; Tôi không đủ can đảm để nói tôi yêu B.

Bước 4: Từng người một, thổi quả bóng của bạn lên, thổi, thổi, thổi, đến khi quả bóng vỡ tung

Cộng với sự cổ vũ nhiệt tình của bạn bè

Kết quả: Những lo lắng của bạn sẽ vỡ òa giống như quả bóng. Bạn sẽ trút bỏ được gánh nặng tồn tại trong bạn bấy lây nay.

chúc bạn thành công!
https://kysume.forumvi.com

Bài thực hành để vượt qua nỗi sợ hãi!
Trang 1 trong tổng số 1 trang